Thứ Ba, 28/11/2023 14:07
470 tỷ đồng là số tiền Công ty Xăng dầu Nghệ An nộp ngân sách trong 10 tháng đầu năm 2023
Đây là con số được Ban Chấp hành Đảng bộ Công ty Xăng dầu Nghệ An đưa ra tại Hội nghị kiểm điểm tập thể, cá nhân cán bộ lãnh đạo quản lý năm 2023 vào sáng ngày 27/11/2023.
Tham dự Hội nghị có đồng chí Hoàng Thị Thu Hiền, UVBTV, Trưởng Ban Tổ chức Đảng ủy khối Doanh nghiệp tỉnh; 15 đồng chí UVBCH Đảng bộ Công ty. Đồng chí Nguyễn Sỹ Văn, UVBTV Đảng ủy khối Doanh nghiệp tỉnh, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch kiêm Giám đốc Công ty chủ trì Hội nghị.
Đảng bộ Công ty Xăng dầu Nghệ An có 282 đảng viên trên tổng số 615 lao động, sinh hoạt tại 15 chi bộ, lãnh đạo quản lý 07 phòng ban, 02 kho Xăng dầu, 01 Trung tâm Kinh doanh tổng hợp và 83 cửa hàng trải đều trên địa bàn tỉnh Nghệ An.
Xác định được những khó khăn, Đảng ủy đã tập trung triển khai thực hiện nhiều giải pháp đồng bộ như: đầu tư thêm cửa hàng mới; tiết giảm chi phí; tiếp tục giao khoán sản lượng đến từng đơn vị và người lao động; phát động các phong trào thi đua bán hàng; tối ưu hóa cơ sở dữ liệu; ứng dụng mạnh mẽ công nghệ thông tin - chuyển đổi số trong hoạt động sản xuất kinh doanh; kịp thời biểu dương tập thể, cá nhân bán hàng giỏi qua đó đã khích lệ người lao động phấn đấu nhiều hơn… các chỉ tiêu về sản xuất kinh doanh đều vượt cao so với Kế hoạch Tập đoàn giao. Tổng doanh thu 5.976 tỷ đạt 160% kế hoạch; sản lượng xăng dầu sáng 695.000 M3 đạt 125% kế hoạch; sản lượng hàng hóa khác đạt từ 104% đến 126% kế hoạch; thu nhập bình quân người lao động tăng 26% so với cùng kỳ năm 2022; nộp ngân sách 10 tháng 470 tỷ đồng, dự kiến cả năm đạt 599 tỷ đồng.
Quang cảnh Hội nghị
Đảng ủy luôn chú trọng lãnh đạo thực hiện tốt quy chế dân chủ cơ sở; đồng thời quan tâm lãnh đạo thực hiện có hiệu quả văn hóa doanh nghiệp và xây dựng mô hình điểm về văn hóa doanh nghiệp; chú trọng lãnh đạo công tác xây dựng Đảng, xây dựng hệ thống chính trị vững mạnh, chăm lo công tác phát triển đảng viên mới (trong năm kết nạp 12 đảng viên mới); ngoài việc chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho người lao động trong doanh nghiệp, đơn vị còn tích cực tham gia các hoạt động an sinh xã hội, cả năm ước đạt trên 2,8 tỷ đồng.
Bên cạnh những kết quả đạt được, các đồng chí trong cấp ủy cũng đã kiểm điểm làm rõ những hạn chế của tập thể, từng cá nhân; gắn trách nhiệm của cá nhân với hạn chế của tập thể và đề ra những nhiệm vụ giải pháp cho năm 2024.
H.Hiền