Chủ Nhật, 26/11/2023 16:07
Đoàn công tác Đảng ủy Khối phối hợp Công ty TNHH 1 TV Lâm Nông nghiệp Sông Hiếu và Agribank chi nhánh Nghệ An trao tặng nhà cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn tại huyện Nghĩa Đàn
Ngày 24/11/2023, Đoàn công tác Đảng ủy Khối Doanh nghiệp phối hợp lãnh đạo Công ty TNHH Lâm Nông nghiệp Sông Hiếu, Lãnh đạo Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn chi nhánh Nghệ An tổ chức trao tặng một phần kinh phí xây dựng nhà tình nghĩa cho 2 gia đình tại xóm Lung Thượng, xã Nghĩa Lợi và xóm Cầu xã Nghĩa Thọ, huyện Nghĩa Đàn.
Hoạt động nhằm hưởng ứng Kế hoạch số 69-KH/ĐUK, ngày 16/2/2023 của Đảng ủy khối Doanh nghiệp và kế hoạch của UBMTTQ huyện Nghĩa Đàn về vận động hỗ trợ xây dựng, sửa chữa nhà cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở giai đoạn 2023-2025 theo Chỉ thị 21-CT/TU của Ban Thường vụ Tỉnh uỷ.
Đồng chí Lê Thanh Hải - Tổng Giám đốc Công ty trao tặng số tiền hỗ trợ 50 triệu đồng cho hộ gia đình tại xã Nghĩa Thọ
Tham dự Lễ trao nhà tình nghĩa có đồng chí Ngô Đình Viện, Phó Bí thư Đảng ủy khối Doanh nghiệp và các đồng chí cùng đi trong đoàn; đại diện lãnh đạo UBMTTQ huyện Nghĩa Đàn và Ban Vận động Quỹ “Vì người nghèo” xã Nghĩa Lợi và xã Nghĩa Thọ, huyện Nghĩa Đàn. Về phía Công ty TNHH Lâm Nông nghiệp Sông Hiếu có đồng chí Lê Thanh Hải - Tổng Giám đốc Công ty; đồng chí Hồ Văn Hảo - Phó giám đốc Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn tỉnh Nghệ An.
Đồng chí Hồ Văn Hảo - Phó giám đốc Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn tỉnh Nghệ An trao tặng số tiền hỗ trợ 50 triệu đồng cho hộ gia đình tại xã Nghĩa Lợi
Phát biểu tại lễ bàn giao nhà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở tại 2 xã thuộc huyện Nghĩa Đàn, đồng chí Ngô Đình Viện - Phó Bí thư Đảng ủy Khối cho rằng trong thời gian qua Ban Chỉ đạo Đảng ủy Khối và cấp ủy, chính quyền địa phương đã thực hiện tốt Chỉ thị 21-CT/TU của Ban Thường vụ Tỉnh uỷ về vận động hỗ trợ xây dựng, sửa chữa nhà cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở giai đoạn 2023-2025. Tại Đảng bộ Khối đến nay theo các doanh nghiệp đăng ký giai đoạn 2023 – 2025, có 156 căn, trong đó 122 căn đăng ký qua Đảng ủy Khối. Tính đến ngày 24/11/2023, Đảng bộ Khối đã bàn giao 87/79 căn đăng ký trong năm 2023, vượt chỉ tiêu đề ra.
Hoạt động trao tặng nhà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở nhằm góp phần giúp đỡ các hộ gia đình nghèo đặc biệt khó khăn về nhà ở tại các địa phương, giúp người dân ổn định cuộc sống phấn đấu vượt qua khó khăn.
Hồ Hùng